Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya

Anonim

Idan keke yana sanye da rigar shafe tare da zane na nau'in iska, sannan ana buƙatar famfo mai haɓaka mai tsayi don kiyaye su. Tare da shi, zaka iya sanya kayan da kuma kawo mai nuna matsi zuwa alamar da ake so. Hakanan za'a iya amfani da manyan famfo masu tsayi don kiyaye dakatarwar ta baya. 'Yan wasa, masu yawon bude ido da masoya masu hawa dole ne su sami irin wannan kayan aikin a hannu.

Puliarities

Aikin famfon famfo mai zurfi ba ya bambanta da wadancan ayyukan da na'urori na yau da kullun suke yi. Bambancin mahimmancin damuwa shafi ƙira. Babban matsin wasan keke suna sanannu ne ta hanyar fasalin fasali:

  • Air iska tana da karancin girma, kamar irin waɗannan na'urori suna iya ɗaukar ƙarancin iska idan aka kwatanta da famfo na al'ada.
  • Hull an ƙirƙiri shi ne daga ƙarfe kuma an kwatanta shi da ƙarfi - wannan abin da ake bukata ne don yin aiki tare da alamun matsa lamba;
  • Da aka bukata ga kowane NVD shine kasancewar matsin lamba na babban inganci da daidaito, saboda yana ba ka damar sarrafa alamu a fili lokacin da yake bautar da ya firgita.
  • Kasancewar bawul na allo na musamman yana ba da iska a cikin ɓangaren haɗin daga cikin nono daga kan nono;
  • Button don iska mai ƙarfi don kawo alamar matsin lamba zuwa matakin mafi kyau.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_2

Dokokin Zabi

Babban matsin lamba na keke yana da sauƙi, idan kun san wasu ƙwayoyin wannan aikin. Akwai fasali guda uku kawai waɗanda ilimin iliminsa zai taimaka ƙayyade zaɓin samfurin da ake so.

  • Matsakaicin matsin yana dogara da nau'in cokali mai yatsa a kan keke. Zasu iya aiki tare da alamomi daban-daban, haka ma haka, da hanyar yin ɗigon ɗakuna mara kyau da ingantacciya. Hakanan don bugun kare shouters, ana buƙatar ƙarin matsin lamba fiye da na gaba. Saboda waɗannan fasalolin, kuna buƙatar zaɓar ƙirar da za ta iya aiki a kewayon da ake so.
  • Nau'in kan nono na iya bambanta gwargwadon tsarin injin famfo. A mafi yawan samfura, ana amfani da shredder da shredder, amma ana samun sassan da ba daidai ba a cikin wasu kofe. Misalin irin waɗannan hanyoyin sune farashin daga Marzocchi da Rockshox. Domin kada a yi tunanin zaɓin, kuna buƙatar zaɓar tsarin famfo tare da bawul ɗin da ya dace ko saitin adaftar.
  • Sikelin matsin lamba da alama alama ce wacce ba lallai ba ne a kula sosai. A aikace, wannan ƙaramin abu na iya kawo matsaloli da yawa. Misali, don hawa kan babbar hanya, an yiwa fili har zuwa 90 PSI, wanda ya dace da yin tare da matsin lamba zuwa 100 psi. Tare da alamar 300 PSI, wannan sakamakon zai yi wuya a cimma. Daidaito na cokali mai yatsa tun yana da mahimmanci.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_3

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_4

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_5

Yi bita da ƙirar

Kasuwancin zamani don kekuna na keke yana ba da adadi mai yawa na matsanancin matsin lamba. Me za a zabi daga wannan bambancin? Rating dinmu zai taimake ka yanke shawara a kan zabi.

  • Samfurin SP1.0 daga Syncros A cewar mutane da yawa, shine mafi kyawun tayin duk abin da suke samuwa ga masu hawan keke. Kudinsa shima yana kan matakin da ya dace - kimanin 4,800 rubles. Na'urar dijital ta nuna babbar daidaito. Cibiyar Cibiyar ta dace da amfani. Fasali na tiyo da girgiza kai tsarin haɗin tsarin yana yin tsarin yin famfo cikin matakai biyu. Hakanan baya haifar da gunaguni na dagawa inji. Mai amfani zai iya sauke adadin da ake so.

Duk da babban nauyin na'urar, tsari ne, don haka ya dace ya kai shi kan hanya.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_6

  • NVD don Midaso mai haquri mai ƙarfi daga sanannen kamfanin rockshox Kudinsa dubu mai rahusa ne mai rahusa, amma kuma zaɓi mai mahimmanci. Tabbatarwa yana matsayi mai girma, ƙirar tana da sauƙi da kuma dacewa.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_7

  • Birzman Zacock Mact dole ne ya bayar da kusan 2500 bangles. Irin wannan samfurin zai dace da waɗanda aka yi amfani da su har abada suna da famfo. Yana ɗaukar samfurin 84 grams - Wannan adadi mafi ƙasƙanci ne daga dukkan NWS, wanda ya shiga ƙimarmu. Rashin kyau shine gajeriyar taka (70 mm). Wannan fasalin yana haifar da wasu matsaloli yayin aiwatar da firgiton aiki da aiki. Duk da haka, don tafiya ita ce wannan samfurin da ya fi nasara.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_8

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_9

  • Cost Topeak Pocketshock dxg Dalilin ya wuce alamar 3000 rubles. Babu fasahar dijital ta nan, amma aikin yana da fadi. Weight of na'urar karami ne (176 Gr), daidaitaccen yayi yawa, karanta alamun alamun ya dace. Rarraba wannan hoton wani wuri mara dadi ne na bawaka batutuwa wanda zai iya zama rauni da lalacewa.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_10

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_11

  • Lzyne girgiza. Shagunan Rasha sun kashe kusan 2500 bangles. Yana jan hankalin daidaitawa da gawawwakin aluminum - waɗannan fasali suna yin samfurin yawon shakatawa. Idan yana wucewa da sauri da dacewa, karanta shaidar daga ma'aunin matsin lamba zai zama matsala sosai. Amma ƙirar tana tattarawa a babban mataki, kuma an tsabtace tiyo a cikin rike.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_12

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_13

  • Rockshox ya saki wani samfurin mai nasara Babban matsin lamba 600psi, Wanda ya zama 1700 rubles dole ne a ba su. Manometer ba zai iya karanta ƙarancin matsin lamba ba. Amma matsakaiciyar matsi tana da alama a nan sau biyu kamar sauran samfuran. Muhimmin abu shine tsawon tiyo - 34 mm kawai.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_14

  • Topeak girgizawa. Yana da babban tsada - 5,400 rubles. Wannan rukunin bai dace ba kawai don waƙoƙin sabis, amma don tayoyin. Wannan fasalin yana da hali ne kawai don wannan ƙirar a cikin ranking. Sauyawa tsakanin hanyoyin abu ne mai sauki, kodayake boyawar Presta-Schrader boyen na iya zama kamar hadaddun.

Lokacin da kake son samun na'urar na duniya a hannu, wanda zai iya maye gurbin famfo biyu a lokaci mai sau ɗaya, kuna buƙatar ɗaukar wannan samfurin.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_15

  • Rockshox babban matsin lamba 300psi Yana da matsakaita farashin da karfe 2,500 rubles. Daidaitaccen tsari tare da ingantaccen tsarin ayyuka. Wannan samfurin shine sigar sabuntawa na na'urorin da aka saki a baya. Ingantaccen famfo, cikakken ma'auni, aiki mai sauƙi, ƙira mai sauƙi, ƙira mai kyau shine kyakkyawan tsari don yawan masu wucewa na yau da kullun.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_16

  • Birgo Zacoo Salut. Kudinsa yafi tsada fiye da samfurin da ya gabata - rublewar 200 ne kawai. Idan ka zabi mafi kyawun NVD don keke na dutse, to wannan samfurin zai tsaya ne da fari. An jefa babban matsin lamba a cikin idanu, wanda babu gunaguni. The Outlet bawul yana da ƙirar tunani kuma a cikin batun an saka shi dacewa, wanda ke kawar da hatsarshen latsawa.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_17

  • Ya ƙare da ƙimar mu na matsin lamba dt Switzerland wanda za'a iya sayo su don 3000 rubles. An cire matsin lamba na matsin lamba, wani famfo tare da tsarin da ke hana asarar iska - waɗannan damar suna yin samfurin mai ban sha'awa. Wannan nwd ya dace da aiki a cikin bita da tafiya.

Babban famfon na keke don keke: masu zane suna da matsin lamba ga famfon, firgita ruwa da sauran samfuran cashin baya 8499_18

    Amma abin da ba za mu yi shawara ba, don haka waɗannan kayan haɗin keke ne daga masana'antun Sin. Wasu daga cikinsu na iya cancanci girmamawa, amma bai cancanci jira na dogon lokaci da kuma rashin amfani da su ba.

    Cyclotech yana shahara sosai tsakanin masu yaudara. Zabin kasafin kuɗi ne mai kyau wanda za'a iya sayan su don amfanin gida.

    Yadda za a zabi famfo don keke, duba na gaba.

    Kara karantawa