Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai

Anonim

Iyaye da yawa sun yi kuskure cewa ya kamata a ƙaddamar da bakin yarinyar bayan hakora na farko sun bayyana. Koyaya, a zahiri, ga mafi ƙanƙanta akwai goge-goge na musamman. Tare da taimakon irin wannan na'ura, iyaye za su iya yin kirtani na gum, cire rashin jin daɗi a cikin mai cutar. Yana da mahimmanci amfani da amfani da silicle bututun mai kuma bi shi. Yana da mahimmanci a adana lafiyar yaron na yaron.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_2

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_3

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_4

Mece ce?

Silicone haƙori na hakori don jarirai yana da daɗi a yatsa. Da bututun ƙarfe don tausa gumis da hakora na farko ana iya amfani dasu har sai da yaron ya koya don kula da kansa don rashin yarda da baka. A kan aiki farfajiya akwai m da sinks daga silicone. Suna da taushi kuma ba sun ji rauni a cikin gumis na yara ba.

Hare-hare don tsabtace hakora a cikin yaro yana ɗaukar alli mai haske kuma yana sauƙaƙe ciwon hakora. Yi amfani da samfurin don farawa daga ƙuruciya. Wannan yana ba da damar kawai don saka idanu kan yanayin baka, har ma don koyar da yaro zuwa mahimman hanyar hygienic.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_5

Ana amfani da harin ga yara har zuwa shekara 1.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_6

Mashahuri Masu kera

Dole ne goga-hari dole ne ya sami inganci mai kyau don kawo yaron kawai amfanin kawai. An ba da shawarar kula da samfuran kamfanonin da aka tabbatar. Waɗannan kamfanonin sun yi niyyar kafa kansu tsakanin iyayensu kuma sun nuna a cikin ayyukan da suke amfani da kyawawan kayan inganci. Kuna iya haskaka da yawa daga masana'antun masana'antun.

  • Melo. . An tsara layin Yara IKO don jarirai. Ana iya amfani da hare-hare ba tare da ƙara haƙoran haƙora da ruwa ba. Samfurin yana da taushi, yana ba ku damar tausa da kuma mayar da PH-Ballip. Hare-hare mai tsauri, wanda aka tsara don aikace-aikacen 100. A cikin samarwa, an yi amfani da kayan ingancin ingancin, wanda aka sake shi gaba ɗaya.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_7

  • Lubby. . Kamfanin Switzerland yana ba da samfuran silicone. A ƙarshen gefen harin yana da jiki. Wannan yana ba ku damar yin tausa mai inganci, wanda yake mahimmanci yayin cinyewa. Yin amfani da buroshi, zaku iya cire lalata tare da gumis kuma shafa kayan aikin yi idan ya cancanta.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_8

  • Koriya. . Wanda ya kera ya ba da goge ga yara daga haihuwa zuwa shekara. Fasalin mabuɗin a cikin kayan. Silicone yana da ƙari na nanosperebra, saboda abin da aka bayyana tasirin ƙwayar ƙwayar cuta. Irin wannan goga ya fi tasiri lokacin sarrafa baka na baka kuma baya buƙatar kulawa ta musamman.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_9

  • Farin ciki jariri. Yana ba ku damar koyar da yaro zuwa hanyoyin tsabta. Kayayyakin suna da fensir na Polypropylene. Irin waɗannan marufi suna sauƙaƙe ajiya, yana kare goga daga samun datti. Harin ya dace da amfani da duka a gida da lokacin tafiye-tafiye tare da yaron. A matsayin wani ɓangare na silicone babu wani berphenol a, don haka kayan ba lafiya ga jaririn. Za'a iya amfani da goga na shekara 1, kuma a shaguna - 5 shekara.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_10

  • Brush-baby. Kamfanin daga Burtaniya ta Burtaniya tana kula da lafiyar yara. A lokacin da ci gaba, ana amfani da fasahar zamani na zamani. Sakamakon haka, iyaye na iya zama da tabbaci cewa buroshi ya yi da kayan amintaccen. Taimako akan harin silicone yana ba ku damar girman tausa mai inganci kuma cire walƙiya. Kuna iya amfani daga haihuwa.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_11

Matsayi na zabi

A cikin shagunan zaka iya ganin manyan goge na goge. Irin wannan kayan yana nufin rukuni na shekara 1 zuwa shekaru 2. Brushes sarai, wanda ke hana yiwuwar raunin akan gumis. Yi amfani da hare-hare na wannan nau'in ya dace da iyaye, bugu da ƙari kuma ba sa fusata yaro.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_12

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_13

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_14

Goge na farko ya zama babba da zagaye. A cikin samfura daga watanni 6, bristles silicone suna da taushi kamar yadda zai yiwu. Wannan shine ingantaccen bayani don tausa na tausa da kuma kawar da farkon tashi. Ana amfani da goga yara silicone - harin ana amfani dashi har kafin bayyanar hakora na farko. Anan ne babban ka'idojin zaɓi.

  1. Wajibi ne a ba da fifiko don tabbatar da masana'antun da suka tabbatar.

  2. Harin da aka kaiwa daga silicone mai inganci baya cutar da lafiyar yaron, koda kuwa jaririn ya ci karo da shi. Idan kayan da ke haifar da shakku, yana da wata ƙamshi mara kyau ko kuma hanyar da ba za a iya fahimta ba, to, wajibi ne a ƙi yin amfani. In ba haka ba, talakawa silicone na iya haskaka gubobi.

  3. Harin na farko dole ne ya zama mai laushi kamar yadda zai yiwu, tare da ƙaramin adadin tubercles. Wannan ya isa ga mai tausa. Daga baya ya kamata ka zabi samfurin tare da wadatattun tohohin iri iri wanda zai ba da damar sarrafa haƙoran na farko daga plaque.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_15

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_16

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_17

Sharuɗɗan Amfani

An saka goga silicone a yatsa, sabili da haka, kafin fara aikin, yana da mahimmanci a wanke hannayenku da sabulu. Bayan haka zaku iya ci gaba zuwa aikin. Yaron ya fi kyau a sa gwiwoyinsa, ya dawo kan kansa. Wannan shine mafi dacewa matsayi. . A yayin aiwatar da aikin kanta, gumis da farko hakora suna sarrafa su ta hanyar jinkirin motsi a cikin daban-daban-daban.

Yawancin kwayoyin cuta suna tara wurare masu wahala. Yakamata suyi kulawa ta musamman da su. Yana da shekaru 4-6 watanni, hanya ya kamata ya mamaye kimanin minti 4-5.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_18

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_19

Aikin gum yana cire kumburi da kumburi, wanda aka kirkira a lokacin cinyoyin na farko hakora. Ya yi kyau yana shafar lafiyar da jin jariri - ya zama ƙasa da capricious.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_20

Kuna iya amfani da goga-hari daga watanni 3. Yawancin lokaci na kusan shekara 1 an maye gurbinsa da haƙorin yara masu sauƙi. Ana aiwatar da hanyar sau 2 a rana, da safe da maraice. Koyaya, farkon lokacin aiki ne guda ɗaya kawai kafin lokacin kwanciya. Wannan zai ba da damar yin amfani da jaririn don amfani da shi ga magidanta kuma ya fahimci hakan kamar yadda zai yiwu.

Bayan wani lokaci, zaku iya kula da burodin baka bayan kowane abinci. Wannan zai kara tasiri na tsarin aikin tsabta. Yana da mahimmanci a hana jaririn don wasa da wani harin, dole ne a gane shi azaman kayan aiki. Har zuwa shekaru 2, ana aiwatar da hanyar ba tare da amfani da haƙoran haƙori ba, ya isa ya sanyaya ƙafafun ruwa da ruwa.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_21

A lokacin da tsabtatawa, ya kamata a yi motsi mai laushi, ba tare da matsin lamba ba.

Tsarin da kanta ana yin kanta ta hanyoyi daban-daban dangane da zamanin yaran. Yana da mahimmanci kawai a lura da tsabta, wanke hannayenku sosai da kula da kai da kyau. Wannan ba zai cutar da yaron tare da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta ba. Hanyar aiwatar da rami na baka har zuwa watanni 6 yana da yawancin fasali.

  1. Saka a kan yatsa zuwa goga mai laushi ga jarirai.

  2. Share gumis, cheeks na ciki da harshe. Bai kamata mutum ya kasance mai yawan himma tare da na ƙarshen ba, don kada ya tsokane vomit Reflex.

  3. Da farko, an sarrafa ƙananan gum, sannan babba. Ya kamata a ci karo da harin madauwari mai laushi.

  4. Kada ku aiwatar da aikin tsawon lokaci. Idan yaron ya riga ya gamsu, ya zama dole a gama. In ba haka ba, kyama ga tsabtatawa na hakora zai bayyana, wanda zai zama da wuya a shawo kan nan gaba.

  5. Yayin da yaron bashi da hakora, ana iya aiwatar da hanyar bayan kowace abinci. Wannan yana da mahimmanci musamman idan jariri ya yi haɗi bayan ciyarwa.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_22

Wani lokacin don ƙananan ƙananan ba a yi amfani da hare-hare na silicone ba, amma nama, zubar da shi. Wannan zabin yana da kyau da farko. Ana aiwatar da hanyar a cikin hanyar, amma ana fitar da na'urar kawai. Ya kamata a saka samfurin masana'anta akan ɗan yatsa kaɗan. Hanyar sarrafa kogon baka a cikin yara daga watanni 6 zuwa shekara 1 ya ɗan bambanta.

  1. Sanya kayan aiki na silicone zuwa yatsa. Wasu lokuta yafi dacewa don aiwatar da mai yanke tsaftacewa.

  2. Heetet Brush tare da motsin madauwari mai laushi, ba tare da tura, kamar harin faɗuwa. Matsar da biyo baya daga gumis.

  3. The gum, inda babu hakora, ya kamata a buge na tsawon minti 1.

  4. Ya kamata ku koyar da yaro zuwa bakin sanda da ruwa. Da farko an bada shawara don amfani da Boiled, zazzabi a ɗakin. Zai fi dacewa ga yaro.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_23

Kulawa

Hare-hare ya sa ɗa a bakinsa tare da dukkan kananan ƙananan cewa akwai a kanta. Daidai kula ba kawai amincin jariri bane kawai, har ma da tsawon lokacin aikin kayan aiki da kansa. Matsakaicin rayuwar sabis na watanni 2-3. Tare da bayyanar nakasa ko lalacewa, samfurin ya cancanci jefa nesa. Ka'idojin don kulawa da buroshi ya kunshi maki da dama.

  1. Bayan amfani da goga kana buƙatar kurkura tare da sabulu na jariri, kurkura tare da ruwan sha da bushe.

  2. Adana samfurin ya biyo bayan shari'ar da za a kiyaye shi daga ƙura da sauran ƙazanta.

  3. Ba shi yiwuwa a yi amfani da tafasasshen da tururi. Silicone shine kayan roba, a ciki pathogenic microorganisms kusan ba su ninka ba. A wannan yanayin, zazzabi mai tsawo yana iya haifar da lalata kayan. A sakamakon haka, harin zai zama mai dacewa don ƙarin amfani.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_24

Yana da sauƙin adana samfurori tare da murfin. Yawancin lokaci yana da makullin musamman don hawa kan madauri ko shiryayye. Wannan ba zai rasa hadarin ba kuma yaron ba zai iya amfani da shi a matsayin abin wasa ba. A sakamakon haka, yaron zai tuna da wannan wurin kuma zai tafi wurinsa da kansa lokacin da zai zama dole don goge hakora.

Hare-tsakin hakori a cikin yaro: Zaɓin hakori a yatsan jariri, amfani da goge na silicone ga jarirai 24003_25

Kara karantawa