Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules

Anonim

Aquarium Cockerels sune mashahuran kifi na kifi. Sun jawo hankalin mutane da ba a saba ba, da kuma halin yaƙi. Tabbas, ciyar, saboda, kawai sanin yadda da kuma yadda ake ciyar da shi, zaku iya samar da rayuwa mai gamsarwa ga dabbobinku. Ka yi la'akari da daki-daki fiye da cocks da girma na rabo da kuma abin da za a yi idan kifi ya ƙi abinci.

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_2

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_3

Me ake amfani da shi a gida?

Mutane da yawa a yau suna da kifi ne, saboda yana da bayyanar kyakkyawa. Tana da iko, amma tana da mahimmanci a lura cewa irin wannan kifin ya cika da rawar da mai zunubi. Sabili da haka, ya kamata a ciyar da su da abincin furotin. Kifi na kifin abinci dole ne ya kasance dabam. Yi la'akari da wadatar waɗanne samfurori ne a cikin abincin wannan kifayen.

  • Flakes. Suna da ƙarancin tsada, amma ba a bada shawarar su ba da sau da yawa. Idan kifin ba ya son amfani da su, to yana da mahimmanci a juyar da wannan abincin.
  • Granules. Waɗannan sune abinci musamman abinci, wanda za'a iya samun sauƙi a cikin shagon dabbobi. Irin wannan abincin shine babban don kifi. Yana da daraja kula da cewa girman granulel ya zama ƙarami, saboda manyan abubuwa suna nutsuwa da sauri a ƙasan akwatin kifaye - a sakamakon haka, kifin yana ɗaukar su na musamman.
  • Bushe abinci. Irin wannan zaɓi na abinci ma yana nufin wajibi. An tayar da shi da Artemia da Artemia. Petishkam da gaske kamar irin wannan abincin.

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_4

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_5

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_6

Zaka iya ciyar da cockel tare da irin wannan abinci kamar asu, Artemia ko Daphneia, duka a cikin tsari mai rai da mai daɗi. Tsutsotsi masu sanyi sun dace sosai - vitreous yana da wuya a sami wahalar samun siyarwa, amma daga tsutsotsi masu rai ya fi kyau ƙin, saboda suna iya ƙunsar da parasites. A cikin abincin na Petushkov, ya zama dole a haɗa da daskararren naman shrimp da naman sa, da kuma lokacin ganye, da kuma salatin, pre-mutu.

Yana da daraja a tuna cewa sabo da bushewa abinci ba ya tsoma baki. Haɗin abinci ya fi dacewa don ƙi kai tsaye. Idan kifin zai ci abinci bushe abinci mai yawa, to tabbas tabbas zai shafi lafiyar ta.

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_7

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_8

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_9

Sau nawa kuke buƙatar ciyarwa?

Da farko, yana da mahimmanci a lura cewa murkushe akwatin kifaye ba ya buƙatar abinci mai yawa. Ya isa don shirya ciyar da ciyar da sau 1 a rana, saboda ƙarin abinci zai kawo musu kawai cutarwa. Magani suna ba da shawarar 1 lokaci a mako don yin hasken rana. Irin wannan hanyar za ta tabbatar da tsabtace jikin kifin a cikin akwatin kifaye.

Yana da mahimmanci fahimtar cewa ikon faɗuwa da kuma manya mutum za a bambance a cikin fannoni da yawa. Dabi'a don karamin kifi shine amfani da plankton.

Lokacin da Cockerel yana girma, to, ya zama dole don gabatar da asu da Artemia a cikin abincinsa. Ya kamata a tuna da cewa matasa ya kamata a ciyar da matasa daga 4 zuwa sau 6 a rana, sannu a hankali yana rage yawan ciyarwar kamar yadda aka yi daidai.

Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_10

Girma da rabo

Yana da matukar muhimmanci a ƙayyade rabo na ciyar da kayan maye don ruwan kifaye. Ruwan abinci mara kyau yana cutar da jihar ruwa. Kuma idan bai canza shi ba a cikin tsari, to kifin zai fara tushe. Idan ƙarfin rabo ya fi dacewa da ƙa'ida, to, kifi ya yi nasara, wanda ke haifar da waɗannan alamomin:

  • bloating;
  • Wutsiya da finafinan ruwa;
  • rashin son ci;
  • Bayyanar yanayin mai zurfin - kifin ya jefa a kan sauran kifi;
  • Kifi koyaushe ba tare da yanayi ba.

    Don tantance yawan ruwan cockel. Wannan shi ne adadi kuma ya zama mafi kyawun girma rabo na kifi. Yawancin lokaci yawanci ya bushe sama da 5% na jimlar nauyin kifi. Yana da kyawawa don cire ragowar abincin don hana gurɓataccen ruwa.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_11

    Abin sha'awa, kifi cockery na iya rayuwa ba tare da abinci daga makonni 2 zuwa 3 ba. Yi la'akari da ƙarin abincin abinci don abinci guda don namiji:

    • Bushe granules - 1-2 guda;
    • Matsakaici flakes - 2-3 inji mai kwakwalwa.;
    • Asu - tsutsotsi 2-3.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_12

    Yadda ake ba da abinci?

    Kwararru ba da shawara don ciyar da cockel litattafan kifin a lokaci guda. Idan kifin ya koyar da ayyukan yau da kullun, sannan a wani lokaci, duk ƙwanƙwabun za su jira tare don jira don ciyar da tare, kuma yana yiwuwa a tabbata cewa duk mutane za su ƙoshi. Kuna iya yin wani aiki kowane lokaci kafin ciyarwa, alal misali, buga gilashi. Wannan na al'ada zai yi alaƙa da kifayen da ke ciyar da ciyar, suna nan da nan sai su yi tafiya zuwa mai ba da abinci. Ciyar da kifi mai girma sau ɗaya a rana.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_13

    Me zai faru idan kun ci mara kyau?

    Kifin cockerels suna ci sosai, ba sa buƙatar gayyat su sau biyu don abincin rana. Amma akwai lokuta yayin da kifayen ba sa kula da abinci ko kuma kawai fara bamban da sama tuni suna fuskantar abinci. Don shawo kan matsalar, ya zama dole a fara fahimtar dalilin, kuma za a iya samun da yawa daga cikinsu.

    Daidaita

    Bayan motsi daga shagon dabbobi zuwa sabon akwatin ruwa, inda sauran hasken wuta, zazzabi, ya wuce mataki na karbuwa - jardi ga sabbin yanayi. A wannan lokacin, bazai kula da abinci ba. Yawancin lokaci wannan lokacin yana ɗaukar fiye da kwana 7. Idan Cockerel yana jin daɗi, kawai ya ƙi abinci, to kuna buƙatar ba shi lokaci don daidaitawa.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_14

    Ba daidai ba

    Kifi na Petushk labari ne mai zafi, wanda ke buƙatar waɗannan yanayi:

    • Theara yawan akwatin kifaye shine aƙalla lita 5;
    • Zazzabi - daga +26 zuwa digiri +28;
    • Daidaitaccen haske;
    • Share ruwa - 5 mintuna bayan ciyarwa, ya zama dole a cire duk ragowar.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_15

    Idan baku yi biyayya ga yanayin da aka bayyana a sama ba, to kifin ba zai iya barin abinci kawai kawai ba, har ma ya mutu. Sabili da haka, idan ba ta son cin abinci, to, ya cancanci kimanta yanayin abubuwan da ke cikin akwatin kifaye. Idan ka sasanta cockel a banki mai tsayi uku, to tabbas zai daina cin baƙin ciki. Mafi kyawun kifayen ruwa mai kyau shine lita 7-10, idan sauran kifayen suna zaune a cikin akwatin kifaye, to, ƙarar sa ya zama aƙalla 20 lita 20, har ma da duk lita 30.

    Idan ruwan zafin jiki ya wuce digiri +26, to, kifayen zasu fara fama da matsananciyar yunwa. COckery na iya fitar da iska daga bakin, saboda haka zaka iya ajiye akan sayen masu tace, amma ya kamata a kiyaye zazzabi a kowane yanayi.

    Wajibi ne don tabbatar da cewa tsauraran ruwan ya fito daga 4 zuwa 15 zuwa matakin PH shine 6-7.5. Kifi ya kamata ya huta kusan awanni 6-8, a wancan lokacin yana da alhaki raba hasken a cikin akwatin kifaye.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_16

    Zabi a abinci

    PetUshki yana cin abinci mai rai sosai, bushe har ma da daskararren abinci. Amma yana da daraja a tuna cewa ana amfani dasu ga takamaiman wutar lantarki. Idan kifi a cikin shagon dabbobi ya saba da iri ɗaya na abinci, to wasu ba za su iya son su ba, a wannan yanayin yana da mahimmanci a tambayi sunan abincin daga kifayen mai siyarwa. Yana yiwuwa a maye gurbin bushe abincin abinci mai rai, saboda cock ɗin nata suna ci tare da farauta mafi girma. Idan ka jefa kifin Granules, yana da daraja kula da girman su, watakila yana da girma ga "yara."

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_17

    Cututtuka

    Tabbas, cutar kuma zata iya haifar da gazawar abinci. Kifi na Petshki yawanci suna fama da cututtukan da ke rot, fara da cututtuka daban-daban. Wannan cuta tana kaiwa halakar ƙirar - a sakamakon haka, kifi ya mutu. Alamar wannan cuta sune ke zuwa:

    • dogon kin abinci;
    • Finns zama laka;
    • Kifi fara motsawa ƙasa;
    • idanu zama laka;
    • White Specks suna bayyana akan SCAWAY.

    Yana da kyau amfani da kwayoyi duka anti-grab da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta na aiki. Idan ka fara lura da cutar a cikin lokaci, to ana iya ci.

    Yadda ake ciyar da cockel ɗin kifin? 18 hoto me zai ciyar da kifi? Sau nawa a rana suke buƙatar bayar da abinci bushe? Fasali na ciyar da granules 22234_18

    Aquarium cocks suma suna rashin lafiya "Semolina" ko Ichthtyophthyriosis. A peculiarity wannan cuta shine cewa farin nodules fara bayyana a jikin kifin. An inganta wannan cuta, kowace shekara tana buƙatar sabon kudade. Wannan cuta na iya kasancewa tare da alamun alamun:

    • Kifi bamban abinci;
    • fara jagorantar hoto mai narkewa;
    • Tafiya Jog;
    • Kokarin shafa game da substrate.

    Babban dalilin wannan cuta shine take da ka'idodin tsabta. Wajibi ne a yi wa shirye-shiryen kiwon lafiya, kuma yana zafi ruwan a cikin akwatin kifaye zuwa +ari, sannan ya cancanci wannan zafin jiki na kwanaki, sannan tare da cutar zai zama da sauki.

    Don abun ciki da kuma kula da kifi tare da tushen, duba bidiyon da ke ƙasa.

    Kara karantawa