Waɗanne abubuwa suna buƙatar ɗaukar kayan gini? Shigowa Jami'in Bayan Class 9 da 11 Abin da kuke buƙatar sani

Anonim

Mutane sun tsunduma cikin ƙirƙirar kayan duniya koyaushe ana girmama su koyaushe. Kwarewar gine-gine misali ne. Gine-ginen da tsarin kowane sikelin kafin aikin yana buƙatar ingantaccen binciken tsarin gine-ginen. Wannan tsohuwar sana'a kuma ta girmama ta hada Injiniya ba kawai Injiniya ba, har ma da fasaha, fasaha har ma da ilimin jin kai.

Sami ingantaccen ilimi a fagen gine-gine - aiki mai wahala, Amma tare da manufar mutum da kyakkyawar horo don mika hadaddun, amma masana'antun mahalen karfi na mai yiwuwa ne.

Halayyar halayyar

Architectector ya haɗu da ƙa'idar fasaha da haɓaka. A baya can, wannan sana'a da aka gane a matsayin kwararru da ke ba da damar ayyukan ginin. An kirkiro irin wannan yadudduka da aka kirkira yayin aiwatar da birni, lokacin da zamanin gina manyan biranen da aka fara. A cikin fahimtar yawancin mutane, mai shirya shirin shine wanda ya samar da bayyanar garin, kuma baiwa ta kwararru ta kimanta ta hanyar aikin da ya gama. Amma a cikin karni na karshe, duba sana'ar Architect ya fadi sosai, kuma kwararru ya fara raba cikin masana'antu 2 na duniya.

  • Masana'antun ƙira. Anan, aikin m da yawa shine ƙirar da yawa na gine-gine da tsarin nau'ikan nau'ikan da alƙawura. Wadannan na iya samun hadaddun mazaunin ko kuma bitar samarwa. Ya kamata a yi amfani da aikin zuwa mafi ƙarancin daki-daki kuma suna ɗauke da cikakkun zane tare da bayanin.
  • Masana'antar shirya birane . A wannan yanayin, farkon ayyukan kirkirar gine-ginen mazaunin an warware su, la'akari da wurin da dukkan ababen more rayuwa: hanyoyi, sadarwa, aiki, yara. Yayin aiwatar da samar da wani aiki, masanin gine-ginen yana ɗaukar iska ya tashi, halayen ƙasa, zurfin ruwan teku da sauransu. Bayan mai tsara aiki, an haɗa masana'antar ƙira, inda ayyukan ginin da kansu aka riga aka ƙirƙira su.

Waɗanne abubuwa suna buƙatar ɗaukar kayan gini? Shigowa Jami'in Bayan Class 9 da 11 Abin da kuke buƙatar sani 17932_2

Duk wani aiki a kan lokaci yana fuskantar canje-canje ga ci gaba. A yau, ƙwarewa a ƙarƙashin la'akari yana da yawa daga cikin yawancin nau'ikan.

  • Babban gine-gine. Wannan wata ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ne da gogewa waɗanda zasu iya sarrafa wasu ƙwararru kuma suna iya ganin abubuwan da aka tsara na kowane tsarin gine-ginen, suna daidaita wuraren tsarin gine-gine a cikinsu (kafin aikin ginin). Bugu da kari, wannan mutumin yayi da ayyukan da Manufar da zasu iya rarraba aikin da wakilai na iko a cikin kungiyar da aka danƙa gare shi.
  • Tsarin zane-zane . Aikinsa shine ƙirƙirar na musamman kuma mai fasaha mai zane-zane, wanda duka biyun zai iya shafar ginin da na ciki kuma a iyakance ga ƙirar ɗakin. Aestenics (na ciki da na ciki da na ciki) suna taka muhimmiyar rawa a aikin gini, don haka mai tsara kayan gargajiya a yau shine ɗayan furannin buƙatun.
  • Yanayin ƙasa dandama. Baya ga gine-gine, kayan gine-gine suna damun ƙirar yankin da ke kewaye. Zafi gonar, yankin shakatawa ko yanki na gida - duk waɗannan ayyuka ne na yanayin gine-ginen. Irin wannan kwararren, ban da sanin ƙirar, ya kamata a fahimta a cikin batutuwan Agrarian, tunda shimfidar wuri ba a haɗa shi ba kuma tare da shimfidar wuri.
  • Architect of Godantarwa Aiki . Wannan ƙwarewar da ke nufin yana nufin maido da Monuments, gine-gine da tsarin tare da mahimmancin gargajiya ko mahimmancin al'adu. An saita na'urar Archect zuwa aikin ba wai kawai don mayar da abu ba, har ma ya dace da ainihin bayyanar.

A cikin ayyukan masanin zamani, ilimin da ke da mahimmanci mai mahimmanci yana da mahimmanci, don haka wannan sana'a tana nuna kyakkyawan tsari na koyo na lokaci mai tsawo.

Waɗanne abubuwa suna buƙatar ɗaukar kayan gini? Shigowa Jami'in Bayan Class 9 da 11 Abin da kuke buƙatar sani 17932_3

Waɗanne abubuwa suna buƙatar ɗaukar kayan gini? Shigowa Jami'in Bayan Class 9 da 11 Abin da kuke buƙatar sani 17932_4

Bukatun jami'o'i

Don zama mai zanen gini, bai isa ba don buga wasan buga manyan abubuwa dangane da sakamakon jarrabawa da kuma jarrabawar shiga jirgin sama. Bayanan martaba mafi girma na ilimi zasu buƙaci daga mai nema don yin gwaje-gwajen da aka yi game da zane na ilimi, zane da kuma abun ciki. Irin waɗannan buƙatu sun dogara da zaɓen jami'a, kazalika a kan dalla-dalla na baiwa, inda kake son koyo. Fara koyo a cikin jami'a iya bayan digiri na 11. Idan kana son koyon gine-ginen daki daki da zurfi, Yana yin ma'ana bayan aji na 9 don shigar da aikin bayanin martaba tare da fara karatun sana'a tare da Adov, sannan kuma don ƙarin horo a cikin Jami'ar da aka kammala.

Cibiyar ilimantarwa na ilimi suna da matukar muhimmanci, kuma Mahimmanci a cikinsu shine jarrabawar a cikin zane. Irin wannan jarrabawa ne za'ayi cikin matakai 2. Da farko, za a ba da mai nema don 6 hours don yin babban zane na shugaban tsoho. A mataki na gaba, na tsawon awanni 4, batun zana tsarin da aka yi da bull ɗin da ya kunshi siffofin geometric. Dole ne a yi zane a cikin adadin 40x30 cm ta amfani da fensir mai hoto mai hoto.

A cikin jarrabawarsa, da makomar hadarori Dole ne ya nuna tunaninku na Spatial, da ikon ganin abubuwan da ke ciki, san yadda aka canza tsarin zuwa zane, kuma ka fahimci abin da aka ƙirƙira dokoki siffofin. Bugu da kari, mai nema dole ne ya fahimci dokokin hangen nesa, layin, aikace-aikacen sautin. Dangewar ilimi, wanda ya yi ta gaba da na gaba, za su nuna iyawarsa na sanya hoto a cikin takaddun, daidai ganin duk abubuwan da ke cikin abubuwan da ke ciki da sauransu.

Duk waɗannan dabarun da suka dace sune tushe mai mahimmanci don karɓar ƙarin ilimi a fagen ƙirar gine-gine.

Waɗanne abubuwa suna buƙatar ɗaukar kayan gini? Shigowa Jami'in Bayan Class 9 da 11 Abin da kuke buƙatar sani 17932_5

Abubuwa don karɓar da shiri

Tunanin shigar da Jami'ar Tsarin Kamfanoni, Yana da mahimmanci ba kawai don kwantar da abubuwan makarantu ba don isar da amfani, amma kuma ku ɗauki ƙarin darussan don zane da zane. . Irin wannan shirye-shirye zai ƙara yawan damar yin rajista a cikin cibiyar da aka zaɓa da aka zaɓa. Don shirya an yi niyya ne, yana da ma'ana a fayyace a gaba wanda jarabawa da gwaje-gwaje dole ne ku tafi daidai a cikin jami'a cewa kun zaɓi kanku.

Idan rakiyar nan da nan a cikin cibiyoyin ilimi suna da wahalar, ana iya horo a kwaleji, kuma bayan shi don haɓaka matakin ku a cikin cibiyar ilimi. Don shigar da kula da kwalejin kwastomomi ko makarantar fasaha bayan aji na 9, kuna buƙatar ƙoƙarin samun makaranta mai yiwuwa, da kuma na Rasha, nazarinsu na Rasha. Bugu da kari, ana yiwuwa wani takara mai kirkirar kirkira da zane. Bayan kammala 9, horo a cikin kwalejin gine-gine zai zama shekaru 4. Idan ka yi rajista a wannan kwaleji bayan aji 11 - ajalin karatu zai kasance 34-36 watanni.

Kimanin wannan jerin abubuwan da ake buƙata a kan hanyar Arch Architect don shigar da Jami'ar bayan azuzuka 11. Abubuwa na asali don isar da amfani zai zama lissafi, yare na Rasha (ko karatun zamantakewa). Amma ya danganta da ƙwarewa, suna iya bambanta kaɗan daga juna:

  • Mai tsara zane - Don shigar da shi zai zama dole ga harshen Rasha, tarihi da adiko;
  • Maringtort - Mai nema ya wuce jarabawar a ilimin lissafi, kimiyyar kwamfuta, yare na Rasha da Tarihi.

Ƙarin jarrabawa zai zama zane da zane. Tsarin rike da ayyukansu a kowace al'umma naku ne, kuma don cin nasara wucewa kana buƙatar shirya su gaba.

Gwajin halitta na iya riƙe kowane jami'a a dace, amma, a matsayin gabatarwar ilimi, wannan ba ko'ina, amma kawai a cikin manyan cibiyoyin neman aiki tare da yawan masu neman aiki a wurin.

Waɗanne abubuwa suna buƙatar ɗaukar kayan gini? Shigowa Jami'in Bayan Class 9 da 11 Abin da kuke buƙatar sani 17932_6

Kara karantawa